Shahararren daga tsohofilin likitancis dole ne a kimanta su, saboda ya haɗa da gyaran jiki, a halin yanzu yawancin samfurori na ma'auni na masana'antu, an zaɓi kayan buƙatun kayan aiki daban-daban, kayan silicone ba na musamman ba ne, don haka tun da kayan silicone a cikin masana'antar likita, abin da muke kira silicone na likita daidai menene fa'idodin da kuka fahimta!

 

Silicone abu yana da wani aikin adsorption da kwanciyar hankali mai kyau, babban ƙarfinsa na injiniya, ana amfani da shi sosai a masana'antu daban-daban, masana'antun likitanci ɗaya ne kawai daga cikinsu, kuma daga kayan aikin likita don saduwa da wasu buƙatun za a iya amfani da su a cikin filin likita. .Bambanci ya ta'allaka ne a cikin mafi girma na siliki kwayoyin micro-pores, mafi ƙarfi sarƙoƙi da kuma mafi girma kwanciyar hankali.

 

Dalilai takwas na silicone azaman mafi kyawun kayan ƙirar kayan aikin likita:

1. Silicon oxygen main sarkar samar da kyau kwarai thermal kwanciyar hankali.
Silicone yana da kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal, yana ba da damar kayan aiki don kula da mahimman kaddarorin koda bayan haifuwa.Ana iya haifuwa da siliki ta hanyar lalatawar tururi mai zafin jiki, maganin ƙwayar cuta na epoxy zane (EtO), ko radiation Y.

2.Silicone abu ne marar amfani.
Silicone yawanci ba shi da ƙarfi ga ruwan jiki da kwayoyi, kuma ba shi da wari.Tsarin sinadaran sa ya dace da USP Class VI da ka'idodin ISO 10993.

3. Silicone ba ya ƙunsar filastik ko wasu abubuwan da ake ƙarawa.
Plasticizer ko wasu abubuwan da ke tattare da kwayoyin halitta na iya samun mummunan tasiri a kan isar da samar da miyagun ƙwayoyi, idan abubuwan haɓaka sun wanzu, yana yiwuwa a yi ƙaura zuwa maganin ruwa kuma gel silica ba ya ƙunshi abubuwan ƙari kamar su filastik ko kayan haɓaka.

4. Silicone ne m.
Silicone yana da kyau na elasticity da farfadowa bayan huda don rage gajiyar kayan aiki.Wadannan mahimman kaddarorin suna ba da silicone tsawon rayuwar sabis, har ma a ƙarƙashin damuwa mai ƙarfi.

5. Silicone yana da ƙananan modulus.
Silicone yana buƙatar ƙaramar ƙarfin shigarwa don inganta aikin na'urar cikin santsi - ko sauƙin haɗuwa lokacin da aka haɗa shi da sauran abubuwan haɗin gwiwa.

6. Silicone za a iya sanya a cikin daban-daban taurin.
Silicone za a iya gyare-gyare a cikin nau'i-nau'i daban-daban don ɗaukar kayan da ke da wuyar gaske ko kuma mai laushi, yana haɓaka yiwuwar inganta ergonomics da ta'aziyya.

7. Silicone yana da kyau zane na ado ji.
Yawancin elastomer na silicone suna bayyana a cikin yanayi kuma suna iya yin launin sauƙi.

8.Silicone yana da sauƙin aiwatarwa.
Bugu da ƙari, taurin sa, ta'aziyya da kyawawan siffofi, silicone yana ba da zaɓuɓɓukan gyare-gyare.Ana iya amfani da kayan aiki zuwa na'urori da ƙira iri-iri, daga catheters jiko zuwa bawul ɗin ɓarna zuwa abin rufe fuska.Sauran zaɓuɓɓukan gyare-gyare sun haɗa da ƙarfin juzu'i, ƙimar juzu'i, lokacin warkewa da haɓakawa.

 

Aikace-aikacen samfuran silicone a cikin kayan aikin likita.

Kayayyakin hulɗa da fatar mutum:
(1) Mashin numfashi: musamman ma abin rufe fuska na silicone wanda ya kamata a sanya shi na dogon lokaci.
(2) Kula da raunuka: Silicone gel ya fi dacewa da fata da numfashi, kuma ba zai haifar da rauni na biyu ga rauni ba.Saboda haka, Magtu silicone gel shine kyakkyawan zaɓi don aikace-aikacen kumfa, tabo, da sauransu.
(3) Hannun kayan aiki: Dole ne a cika hannaye masu laushi da marasa zamewa don kayan aikin likitanci waɗanda ke buƙatar kama, kamar wuƙaƙen tiyata.

Kayan aiki don tuntuɓar rami na jikin ɗan adam:
Silicone laryngeal mask: a cikin hulɗa da trachea, silicone mai laushi da ƙarfi don tabbatar da hanyar iska mai santsi.
Silicone catheters: Silicone yana goyan bayan samar da jikin bututu mai sassauƙa da balloons masu ƙarfi masu ƙarfi.
Silicone gastric tube: dace taurin, silicone ciki tube ne mai kyau zabi ga marasa lafiya.

Na'ura don saduwa da jinin ɗan adam da ruwan jiki:
Catheter na jiko na'urar: kamar peristaltic famfo bututu na jiko famfo, waje bututu na silicone catheter saka.
Sassan kayan aikin jiko: kamar filogin roba na siliki ba tare da haɗin allura ba, silicone O-ring na tacewa na koda, da sauransu.
Filastik filasta da bawul ɗin hemostatic a cikin kowane nau'in kayan aikin likitanci a cikin hulɗa da ruwan magani da ruwan jiki.
Bugu da ƙari, silica gel yana da nau'o'in aikace-aikace, daga ruwan tabarau na sadarwa zuwa kayan aikin gwaji na likita, daga biopharmaceutical zuwa bincike da ci gaba da maganin alurar riga kafi, silica gel za a iya amfani da shi sosai a cikin filin.


Lokacin aikawa: Janairu-17-2022