Manyan Fa'idodi guda 10 na Filastik Molding
Idan kuna karanta wannan blog ɗin, Ina tsammanin kun riga kun san wani abu ko biyu game da gyaran gyare-gyaren filastik, ɗayan shahararrun hanyoyin samar da sassa na filastik. Don bita, wannan fasaha ta ƙunshi ciyar da kayan filastik a cikin ganga mai zafi. Abun yana hade sannan kuma ya kai shi cikin rami mai laushi, inda ya ɗauki siffar kuma ya taurare cikin samfurin ƙarshe. Abin da ba za ku sani ba shi ne cewa yin gyare-gyaren filastik yana da fa'ida da fa'idodi fiye da sarrafa filastik kwatankwacin hanyoyin masana'antu. Anan ga manyan fa'idodi guda 10 na gyare-gyaren allurar filastik:
1) Daidai ne.
Yin gyare-gyaren filastik irin wannan madaidaicin hanya ce wanda zai iya ƙirƙira kusan kowane nau'in ɓangaren filastik. Akwai ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙira, amma ƙirar da aka yi suna ba da damar gama samfurin ya zama daidai. A zahiri, daidaito yawanci yana cikin inci 0.005.
2) Yana da sauri.
Akwai dalilin da ya sa yin gyare-gyaren filastik na ɗaya daga cikin - idan ba na kowa ba - fasaha don tafiyar da masana'antu mai tsawo: yana da sauri. Yaya sauri? Yayin da gudun ya dogara da sarƙaƙƙiyar ƙirar da kanta, gabaɗaya kusan daƙiƙa 15 zuwa 30 ne kawai ke wucewa tsakanin lokutan zagayowar.
3) Ƙananan farashin aiki.
Kayan aikin gyare-gyaren allura yawanci suna gudana tare da gating kai, kayan aiki na atomatik don ci gaba da daidaita ayyukan da samarwa, yana buƙatar ƙaramin kulawa.
4) Yana da wadata.
Tare da kulawa da yawa ga dorewa a kwanakin nan, ya zama ruwan dare ga masu haɓaka samfur su zaɓi hanyoyin da ke amfanar muhalli da rage sharar gida. Yin gyare-gyaren filastik ba kawai ingantaccen tsari bane, ingantaccen tsari, amma kuma yana da wadatar albarkatu. Wannan saboda a) kawai yawan filastik kamar yadda ake buƙata ana amfani da shi don ƙirƙirar sashin kuma b) filastik da ya wuce kima ana iya ƙasa kuma a sake yin fa'ida bayan amfani.
5) Sassauci.
Baya ga kasancewa ingantaccen tsari na samarwa, yin gyare-gyaren filastik kuma mai sassauƙa ne. Ta wannan muna nufin cewa yana da sauƙi don canza nau'in kayan da ake samarwa da kuma launin da ake samar da samfurin a ciki.
6) Mahimmanci don ƙirƙirar abubuwan haɓaka mai ƙarfi.
Fa'ida ɗaya mai daɗi na gyare-gyaren alluran filastik shine cewa ana iya ƙara abubuwan cikawa zuwa abubuwan da aka gyara yayin sarrafawa, rage girman filastik ruwa yayin ƙara haɓaka ƙarfi zuwa ɓangaren da ya gama. Yin gyare-gyaren filastik hanya ce mai kyau don masana'antu ko samfurori inda sassan ke buƙatar ƙarfi
7) Siffar da aka gama santsi.
Yin gyare-gyaren filastik wani tsari ne, don mafi yawancin, inda sassan da aka samar ke buƙatar kaɗan zuwa ƙarshen ƙarewa. Wannan shi ne saboda duk sassan da ke fitowa daga cikin mold shine game da abu mafi kusa ga bayyanar da aka gama. Ee, ƙarshen farfajiyar yana da kyau sosai daidai daga ƙirar! Komawa don amfana No. 3 akan wannan jeri, ga wani misali na yadda gyare-gyaren allura ke haifar da ƙarancin farashin aiki.
8) Gyaran haɗin gwiwa.
Injin gyare-gyaren allura suna iya sarrafa robobi daban-daban biyu ko fiye a lokaci guda.
9) Mai rahusa fiye da injinan filastik, dogon lokaci.
Ƙirƙirar farko na mold na iya zama tsada, tare da farashin kasancewa 'yan dubban daloli. Amma da zarar an ƙirƙiri ƙirar za ku iya ƙirƙirar ƙaƙƙarfan ƙarar kayan filastik a farashi kaɗan. A saboda wannan dalili, babban samarwa yana gudana ta amfani da injin filastik na iya tsada har sau 25 fiye da gyare-gyaren allurar filastik.
10) Ana amfani da shi sosai.
Yin gyare-gyaren filastik yana ɗaya daga cikin shahararrun hanyoyin samar da filastik. Duba kawai - kuna da tabbacin ganin samfuran da yawa waɗanda wataƙila an yi su ta hanyar tsari.
Lokacin aikawa: Mayu-05-2020